Ìròyìn Orílẹ̀-èdè Nàíjiríà

Ìròyìn Ilẹ̀ Àfíríkà

Ètò kónílé-gbélé Covid-19: àwọn òsìsẹ́ Botswana bẹ̀rẹ̀ isẹ́

Àwọn òsìsẹ́ orílẹ̀ èdè Botswana ti bẹ̀rẹ̀ isẹ́ , èyí jẹ́ ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ tí orílẹ̀ èdè náà gbé lati padà sẹ́nu isẹ́...

Covid-19: Ghana tẹpẹlẹmọ́ òfin tó fi de ìpéjọpọ̀ àwọn ènìyàn

Ààrẹ orílẹ̀ èdè Ghana,Nana Akufo-Addo tún ti sún òfin tó fi de ìpéjọpọ̀ àwọn ènìyàn  síwájú di ìparí osù yìí látàrí bí...

Gbogbo orílẹ̀ èdè àgbáyé ní láti fọwọ́sowọ́pọ̀ gbógun ti ààrùn COVID-19-...

Ààrẹ orilẹ ede Naijiria, Muhammadu Buhari  ti ni ìfọwọ́sowọ́pọ̀ gbogbo orílẹ̀ èdè àgbáyé níkan ló le gbógun àti láti borí  ààrùn COIVD-19...

May Day: Abẹnugan ilé-ìgbìmọ̀ asòfin àgbà gbósùbà fún àwọn òsìsẹ́

Abẹnugan ilé-ìgbìmọ̀ asòfin àgbà lórílẹ̀ èdè Nàíjíríà, Ahmad Lawan,ti gbósùbà fún àwọn òsìsẹ́  orílẹ̀ èdè yìí bí wọ́n ṣe ń darapọ̀ mọ́...

Ọmọ orílẹ̀ èdè Nàíjíríà mẹ́tàlá ló padà sílè láti Togo: NIS

Ile-isẹ́ tó ń mójútó eto ìwé ìrìnnà àti ìrìnnà lórílẹ̀ èdè Nàíjíríà  sọ pẹ́ àwọn ọmọ orílẹ̀ èdè yìí mẹ́tàlá ní àwọn...

Eré Ìdárayá

Ètὸ Orὸ Ajé

Àgbáyé

Ètὸ Ògbìn

Kehinde Ayoola, kọmísánà fún agbègbè àti alùmọ́ọ́nì ni ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ di olóògbé

Ìjọba ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ti kéde ìpapòdà kọmisana fún ọrọ̀ agbègbè àti ohun alùmọ̀ọ́nì...

Ìgbìmọ̀ ìjọba àpapọ̀ fọwosí €950m fún ìdàgbàsókè ètò ọ̀gbìn

Orílẹ̀ èdè Nàíjíríà yóò yá ààdọ́tadínlọ́gọ́rùn ún mílíọ̀nù pandi owó ilẹ̀ òkèèrè (950 million...

Ẹ pín ìrẹsì tí ẹ gbà lọ́wọ́ àwọn fàyàwọ́ fún ọmọ orílẹ̀ èdè Nàíjíría-Buhari

Ààrẹ orílẹ̀ èdè Nàíjíría, Muhammadu Buhari ti pàsẹ pé kí ilé-isẹ́ asọ́bodè pín...

Ètò ààbò ẹ̀mí àti dúkìá orílẹ̀ èdè Nàíjíríà ló jẹmí lógún-Buhari

Ààrẹ orílẹ̀ èdè Nàíjíríà Muhammadu Buhari ti ní ètò ààbò ẹ̀mí àti dúkìá gbogbo ọmọ...

A o ni gba ki ẹ sọ orile ede Naijiria di ibi ikodọtisi : Bagudu

Gomina ipinle Kebbi , Atiku Bagudu ti so pe orile ede  Naijria ko ni...

Ìdánilárayá / Ìrìnàjὸ-Afé

Ètò Ìlera